วันที่นำเข้าข้อมูล 14 มิ.ย. 2562
วันที่ปรับปรุงข้อมูล 28 พ.ย. 2565
เมื่อวันที่ ๑๑ มิถุนายน ๒๕๖๒ นายมงคล วิศิษฏ์สตัมภ์ อุปทูต ณ กรุงปักกิ่ง กล่าวเปิดในงานเทศกาลอาหารไทย จัดโดย รร. Ritz Carlton Financial Street กรุงปักกิ่ง พร้อมด้วย นาย Karan Jain ผู้จัดการทั่วไปของโรงแรมร่วมกล่าวเปิดงาน โดยมีนายอนันต์ บุตรแก้ว ผู้จัดการการบินไทย สำนักงานกรุงปักกิ่ง สื่อมวลชนจีน และแขกผู้มีเกียรติเข้าร่วมด้วยกว่า ๓๐ คน
อุปทูตฯ กล่าวขอบคุณโรงแรมที่ได้จัดงานเทศกาลอาหารไทยระหว่างวันที่ ๑๑-๒๐ มิ.ย. ๒๕๖๒ ซึ่งเป็นการเผยแพร่วัฒนธรรมและความเป็นไทยผ่านอาหาร การตกแต่งและการแสดงนาฏศิลป์ โดยปัจจุบัน อาหารไทยได้รับความนิยมอย่างกว้างขวาง เนื่องจากได้ผสมผสานจุดเด่นของอาหารเอเชียและยุโรป รวมถึงจีน เข้าด้วยกัน จึงทำให้เป็นที่ชื่นชอบของผู้คนทั่วโลก นอกจากนี้ CNN ยังได้จัดอันดับให้กรุงเทพฯ เป็นเมืองที่มีอาหาร street food ที่ดีที่สุดสองปีติดต่อกัน ทั้งนี้ อุปทูตฯ ได้เชิญชวนผู้ร่วมงานให้เดินทางไปท่องเที่ยวไทยในอีกหลายโอกาส เนื่องจากไทยยังมีสถานที่ท่องเที่ยวที่สวยงามอีกมากและมีกิจกรรมหลากหลาย
ภายในงานมีการตกแต่งแบบไทยและการแสดงนาฏศิลป์โดยนักเรียนไทย พร้อมทั้งมีอาหารไทยชื่อดังหลายชนิด อาทิ ต้มยำกุ้ง ผัดไทย หมู/ไก่ สะเต๊ะ ส้มตำไทย ข้าวเหนียวมะม่วง เป็นต้น นอกจากนี้ ยังมีกิจกรรมอื่นๆ ในช่วงงานเทศกาลฯ ได้แก่ การสาธิตทำอาหารไทยโดยเชฟชาวไทย การจับรางวัลที่พักที่ไทย และบัตรโดยสารเครื่องบินไป-กลับ ปักกิ่ง-กรุงเทพฯ ซึ่งได้รับการสนับสนุนโดยบริษัทการบินไทย
รูปภาพประกอบ
วันทำการ : จันทร์ - ศุกร์ เวลา 08.30 - 16.30 น.
(ยกเว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์)
งานรับ-ส่งหนังสือ และงานสารบรรณ:
อีเมล [email protected]
เว็บไซต์นี้ได้รับการออกแบบเพื่ออำนวยความสะดวกให้ทุกคนเข้าถึงเว็บไซต์ได้และมีมาตรฐาน WCAG 2.0 ระดับ AA
** เพื่อการใช้งานที่ดีที่สุดควรใช้ Chrome เวอร์ชั่น 76 ขึ้นไป **