วันที่นำเข้าข้อมูล 11 มิ.ย. 2562
วันที่ปรับปรุงข้อมูล 28 พ.ย. 2565
เมื่อวันที่ ๖ มิถุนายน ๒๕๖๒ นางนงเยาว์ วรานนท์ ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาสุขภาพชุมชน (Thai Health and Information Serves) ได้เข้าพบนายมังกร ประทุมแก้ว กงสุลใหญ่ ณ นครลอสแอนเจลิส เพื่อหารือเกี่ยวกับความร่วมมือร่วมกันในการยกระดับคุณภาพชีวิตและการให้ความช่วยเหลือชุมชนไทยด้านสุขภาพและการสาธารณสุข
ซึ่งในปีนี้ นอกจากกิจกรรมที่ดำเนินตามปกติแล้ว ศูนย์พัฒนาสุขภาพชุมชนยังได้รับการสนับสนุนจากสถานกงสุลใหญ่ฯ ให้ร่วมเดินทางพร้อมกับคณะกงสุลสัญจรไปยังเมืองต่าง ๆ เพื่อให้บริการตรวจสุขภาพและให้ความรู้ด้านการสาธารณสุขและสิทธิการรักษาและสวัสดิการแก่ชุมชนไทย พร้อมกับการให้บริการด้านการกงสุล (ตรวจดูวันเวลาและสถานที่ให้บริการกงสุลสัญจรได้ที่ http://www.thaiconsulatela.org/service_mobile.aspx)
ในโอกาสเดียวกันนี้กงสุลใหญ่ฯ ได้มอบงบประมาณเพื่อสนับสนุนการดำเนินงานของศูนย์พัฒนาสุขภาพชุมชน ซึ่งให้ความร่วมมือในภารกิจด้านการกงสุลของสถานกงสุลใหญ่ฯ เสมอมา เช่นการช่วยเหลือผู้ตกทุกข์ได้ยาก การให้ความรู้ด้านสุขภาพและให้บริการด้านสาธารณสุขกับชุมชนไทยใน ๑๓ รัฐทางตะวันตกของสหรัฐฯ
รูปภาพประกอบ
วันทำการ : จันทร์ - ศุกร์ เวลา 08.30 - 16.30 น.
(ยกเว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์)
งานรับ-ส่งหนังสือ และงานสารบรรณ:
อีเมล [email protected]
เว็บไซต์นี้ได้รับการออกแบบเพื่ออำนวยความสะดวกให้ทุกคนเข้าถึงเว็บไซต์ได้และมีมาตรฐาน WCAG 2.0 ระดับ AA
** เพื่อการใช้งานที่ดีที่สุดควรใช้ Chrome เวอร์ชั่น 76 ขึ้นไป **