วันที่นำเข้าข้อมูล 12 มิ.ย. 2562
วันที่ปรับปรุงข้อมูล 25 พ.ย. 2565
เมื่อวันศุกร์ที่ ๗ มิถุนายน ๒๕๖๒ นายมังกร ประทุมแก้ว กงสุลใหญ่ ณ นครลอสแอนเจลิส ได้จัดงานเลี้ยงอาหารค่ำที่บ้านพัก เพื่อขอบคุณคณะกรรมการไทยนิวเยียร์สงกรานต์เฟสติวัล ผู้สนับสนุน (sponsor) และสื่อมวลชนไทยในท้องถิ่น โดยได้ชื่นชมทุกฝ่ายที่ร่วมแรงร่วมใจกันจัดงานไทยนิวเยียร์สงกรานต์เฟสติวัล ครั้งที่ ๑๔ เมื่อวันที่ ๒๘ เมษายน ๒๕๖๒ ที่เขตไทยทาวน์ นครลอสแอนเจลิส จนสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี เป็นตัวอย่างของชุมชนไทยในต่างแดนที่มีความสมัครสมานสามัคคี และบรรลุวัตถุประสงค์ในการเผยแพร่ประเพณีและศิลปวัฒนธรรมอันดีงามของไทย
จากนั้น นายสุรศักดิ์ วงศ์ข้าหลวง ประธานจัดงานฯ ครั้งที่ ๑๔ และนางศรีวงศ์ อาญาสิทธิ์ ประธานคณะกรรมการฯ ได้กล่าวสรุปผลการจัดงานฯ สรุปยอดค่าใช้จ่าย แนวทางการจัดงานฯ ครั้งต่อ ๆ ไป ตลอดจนประกาศชื่อประธานจัดงานฯ ครั้งที่ ๑๕ ซึ่งได้แก่ นางวนิดา ศรีวะรมย์
รูปภาพประกอบ
วันทำการ : จันทร์ - ศุกร์ เวลา 08.30 - 16.30 น.
(ยกเว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์)
งานรับ-ส่งหนังสือ และงานสารบรรณ:
อีเมล [email protected]
เว็บไซต์นี้ได้รับการออกแบบเพื่ออำนวยความสะดวกให้ทุกคนเข้าถึงเว็บไซต์ได้และมีมาตรฐาน WCAG 2.0 ระดับ AA
** เพื่อการใช้งานที่ดีที่สุดควรใช้ Chrome เวอร์ชั่น 76 ขึ้นไป **