วันที่นำเข้าข้อมูล 11 มิ.ย. 2562
วันที่ปรับปรุงข้อมูล 29 พ.ย. 2565
เมื่อวันเสาร์ที่ ๘ มิถุนายน ๒๕๖๒ ณ Arcadia Community Center เมือง Arcadia นายมังกร ประทุมแก้ว กงสุลใหญ่ ณ นครลอสแอนเจลิส ได้เป็นประธานเปิดงานอีสานบอล์ ประจำปี ๒๕๖๒ จัดโดยสมาคมอีสานแห่งแคลิฟอร์เนียภาคใต้ มีนางจันทรา แก้วดี นายกสมาคมฯ นางพูลสิน สุทธิสาร และนางวราภรณ์ เตียประสิทธิ์ คณะกรรมการสมาคมฯ ให้การต้อนรับ
ในการกล่าวเปิดงานกงสุลใหญ่ฯ ได้แสดงความขอบคุณสมาคมอีสานแห่งแคลิฟอร์เนียภาคใต้ นายกสมาคมชมรมต่างๆ และแขกผู้มีเกียรติที่เข้าร่วมงานและชื่นชมในเจตนารมณ์และความมุ่งมั่นของสมาคมฯ ในการจัดงานอีสานบอล์มาอย่างต่อเนื่องทุกปีนับแต่ก่อตั้งในปี ค.ศ. ๑๙๙๑ เพื่อสนับสนุนและนำรายได้จากการจัดงานไปช่วยการศึกษาแก่เด็กนักเรียนในโรงเรียนชนบทภาคอีสาน อาทิ การจัดโครงการอาหารกลางวัน การให้ทุนการศึกษา และการสนับสนุนอุปกรณ์การกีฬาให้แก่นักเรียนยากจนในภาคอีสานของไทย
การจัดงานในครั้งนี้ได้รับความสนับสนุนจากสมาคม ชมรมต่างๆ เป็นอย่างมาก ภายในงานมีการแสดงแห่บั้งไฟพญานาค การแสดงวัฒนธรรมทางภาคอีสาน การประกวดธิดาอีสานและอาหารภาคอีสาน มีผู้นำชุมชนและชุมชนไทยในเขตใกล้เคียงเข้าร่วมงานกว่า ๓๐๐ คน
รูปภาพประกอบ
วันทำการ : จันทร์ - ศุกร์ เวลา 08.30 - 16.30 น.
(ยกเว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์)
งานรับ-ส่งหนังสือ และงานสารบรรณ:
อีเมล [email protected]
เว็บไซต์นี้ได้รับการออกแบบเพื่ออำนวยความสะดวกให้ทุกคนเข้าถึงเว็บไซต์ได้และมีมาตรฐาน WCAG 2.0 ระดับ AA
** เพื่อการใช้งานที่ดีที่สุดควรใช้ Chrome เวอร์ชั่น 76 ขึ้นไป **