วันที่นำเข้าข้อมูล 11 มิ.ย. 2562
วันที่ปรับปรุงข้อมูล 24 พ.ย. 2565
เมื่อวันที่ ๔ มิถุนายน ๒๕๖๒ เวลา ๐๘.๐๐ น. นายมังกร ประทุมแก้ว กงสุลใหญ่ ณ นครลอสแอนเจลิส และภริยา เข้าร่วมพิธีฉลองวันอีฎิ้ลฟิตริ ซึ่งเป็นวันสิ้นสุดการถือศีลอดของชาวมุสลิม ที่มัสยิดไทยอัลฟาติฮะห์ โดยมีอิหม่ามพโยม พยกุล ให้การต้อนรับ และนำเยี่ยมชมมัสยิด ชาวไทยมุสลิมและมุสลิมชาติต่าง ๆ เข้ารวมกว่า ๒๐๐ คน และเวลา ๑๐.๐๐ น. กงสุลใหญ่ฯ และภริยา เข้าร่วมพิธีฉลองวันอีฎิ้ลฟิตริ จัดโดยสมาคมไทยมุสลิมแห่งสหรัฐอเมริกา (Thai Muslim Community of U.S.A.) ในโอกาสนี้ กงสุลใหญ่ฯ ได้พบหารือเรื่องการดำเนินกิจกรรมของสมาคมกับคุณเรลา ประทานชัย นายกสมาคมฯ และอิหม่าม ฮัจยีหวังเฮม เสน่หา ด้วย
รูปภาพประกอบ
วันทำการ : จันทร์ - ศุกร์ เวลา 08.30 - 16.30 น.
(ยกเว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์)
งานรับ-ส่งหนังสือ และงานสารบรรณ:
อีเมล [email protected]
เว็บไซต์นี้ได้รับการออกแบบเพื่ออำนวยความสะดวกให้ทุกคนเข้าถึงเว็บไซต์ได้และมีมาตรฐาน WCAG 2.0 ระดับ AA
** เพื่อการใช้งานที่ดีที่สุดควรใช้ Chrome เวอร์ชั่น 76 ขึ้นไป **